Home Back

Abinda Ya Kamata Kusani Kan Wasan Ƙarshe Tsakanin Real Madrid Da Borrusia Dortmund

leadership.ng 2024/6/18
Abinda Ya Kamata Kusani Kan Wasan Ƙarshe Tsakanin Real Madrid Da Borrusia Dortmund

Babban filin wasa na ƙasar Ingila Wembley Stadium da ke birnin Landan shi zai karɓi baƙuncin manyan ƙungiyoyin ƙwallon ƙafar a yau Asabar inda za’a buga wasan ƙarshe na gasar zakarun Turai na wannan shekarar.

Wasan wanda zai gudana a tsakanin ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Real Madrid wadda ta lashe kofin Laliga a bana da kuma abokiyar karawarta Borrusia Dortmund ta ƙasar Jamus, ana tsammanin zai kasance wasa mai ƙayatarwa duba da cewa dukkan ƙungiyoyin biyu ba abin rainawa ba ne a fagen ƙwallon ƙafa a Duniya.

Real Madrid da Borrusia Dortmund sun haɗu sau 14 a tsakaninsu a mabanbantan kofuna da lokuta, inda Real Madrid take kan gaba a samun nasarori a dukkan wasannin da suka haɗu da Dortmund.

Wasa na ƙarshe da Dortmund ta doke Real Madrid shi ne wasan da suka buga a filin wasa na Signal Iduna Park a wasa na kusa da na ƙarshe a shekarar 2014 inda kyaftin ɗin Dortmund Marco Reus ya jefa dukkan kwallaye biyun da Dortmund ta ci a wasan.

A karawa 14 Real Madrid ta samu nasara sau 6 an yi canjaras 5 sai kuma Dortmund ta doke su sau 3. Wannan wasa da za’a buga yau zai matuƙar ɗaukar hankalin masu sha’awar kallon ƙwallon ƙafa a faɗin Duniya.

People are also reading