Home Back

Za A Yi Sallah Babu Lantarki A Jahohin Kano, Jigawa, Katsina, Ma’aikatan KEDCO Sun Shiga Yajin Aiki

leadership.ng 2024/6/26
Za A Yi Sallah Babu Lantarki A Jahohin Kano, Jigawa, Katsina, Ma’aikatan KEDCO Sun Shiga Yajin Aiki

Da alamun samun ɗaukewar wutar lantarki a jihohin Kano, da Jigawa, da kuma Katsina yayin da ƙungiyar manyan ma’aikatan wutar lantarki da haɗin gwiwar kamfanoni (SSAEAC) suka fice daga ofishin kamfanin samar da wutar lantarki na Kano (KEDCO) a Kano yau Alhamis.

Ƙungiyar wacce ke samun goyon bayan ƙungiyar ma’aikatan wutar lantarki ta ƙasa (NUEE), ta ɗauki matakin ne sakamakon ƙin amincewa da KEDCO ta yi da wani sharaɗi da ɓangarorin biyu suka amince da sua baya.

Dakta Baba Gana, Mataimakin Sakatare Janar na SSAEAC a Arewa, ya yi ƙarin haske kan batutuwa da dama da suka haɗa da rashin biyan kuɗaɗen fansho na watanni 79, harajin biya na gwargwadon samu na (PAYE) na watanni 80, da kuma na 13. biya na wata-wata na 2019, 2023, da kuma wani ɓangare na 2022. Bugu da ƙari, ya bayyana rashin isassun kuɗaɗen ga ofisoshin yanki, da rashin tsaro yanayin aiki, da kuma rashin kayan aiki.

Buƙatun ƙungiyar sun kuma haɗa da biyan ƙarin albashin ma’aikata na 2020, 2021, da 2023, basussukan kima da aikin 2019, fitattun alawus na sufuri na ma’aikata, da haƙƙi ga ma’aikatan da suka yi ritaya.

Dakta Gana ya bayyana cewa za a ci gaba da ƙin shiga aikin har sai lokacin da hukumar za ta warware waɗannan matsalolin.

People are also reading