Home Back

Mata masu kokawa da mawaƙin Fulu Miziki cikin hotunan Afirka

bbc.com 4 days ago

Zaɓaɓɓun ƙayatattun hotunan Afirka na da ƴan nahiyar daga wasu sassan duniya daban-daban

Fulu Miziki

Asalin hoton, LEON NEAL/GETTY IMAGES

Ɗaya daga cikin mawaƙan ƙungiyar Fulu Miziki a lokacin da yake shirin yin wasa a dandalin bikin kaɗe-kaɗe da waƙe-waƙe na Glastonbury a ranar Alhamis.

Senegal

Asalin hoton, CEM OZDEL/GETTY IMAGES

Mata biyu ƴan wasan kokowa da suka yi ragas a wasan kokowa na bakin teku a babban birnin Senegal Dakar a ranar Lahadi.

João Baptista a Cape Verde

Asalin hoton, QUILA FERNANDES/AFP

Mutane sun gudanar da tattakin São João Baptista a Cape Verde duk da zafin rana da ake yi.

João Baptista a Cape Verde

Asalin hoton, QUEILA FERNANDES/AFP

...An yi ta buga ganga a lokacin da ake tattakin na tsawon kilomita 23...

João Baptista a Cape Verde

Asalin hoton, QUEILA FERNANDES/AFP

...yadda suka riƙa rawa a yayin tattakin.....

Criket player

Asalin hoton, MATTHEW LEWIS/GETTY IMAGES

Ɗan wasan Cricket na Afirka ta Kudu Tabraiz Shamsi na murnar nasarar da ƙungiyarsa ta samu a kan Afghanistan, inda ta kai wasan ƙarshe na gasar cin kofin duniya ta T20 a karon farko.

Kenya Protest

Asalin hoton, LUIS TATO/AFP

Yadda aka samu hargitsi tsakanin ƴansanda da masu zanga-zangar nuna adawa da sabuwar dokar hada-hadar kuɗi da shugaban Kenya ya gabatar, da ta ƙunshi ƙarin haraji, a Nairobi babban birnin ƙasar Kenya.

Nairobi

Asalin hoton, JAMES WAKIBIA/GETTY IMAGES

A lokacin da wani mutum ke kallon bayanin shugaba Ruto ga ƴan ƙasar, inda ya ce ya janye ƙudurin dokar saboda zanga-zangar da aka yi a ƙasar.

Mauritania

Asalin hoton, JOHN WESSELS/AFP

Wani mutum na zagayawa a cikin kasuwar Raƙuma ta Nouakchott, babban birnin Mauritania a ranar Laraba gabanin zaɓen shugaban ƙasar.

.

Asalin hoton, MARTON MONUS/REUTERS

A ranar Alhamis, ɗan wasan rawar laƙwasa jiki Mohamed Chakib, ɗan asalin Algeria ya fafata a wasan share fage na Olumpic wanda zai ba shi damar zuwa wasan Olumpics na 2024 da za a yi a birnin Paris.

People are also reading